Jagorar Zobe na Solitaire Solitaire (Tare da Ra'ayoyin Siyayya na 27)

Solitaire Diamond Zobe

Menene Solitaire Diamond Zobe?

Solitaire Diamond Zobe ita ce zobe ɗaya na lu'u-lu'u ko dutse mai daraja wanda yake ɗaukar matakin tsakiya yayin daɗaɗa ladabi da kira na ban mamaki - Shine cikakkiyar ma'anar ƙawa mai ladabi. Zoben da ake cewa solitaire ne lokacin da aka saita shi da lu'ulu'u ɗaya na lu'u-lu'u ba tare da rakiyar duwatsun ba. Ya fito da kyau da kyau a karan kansa ba tare da shagaltarwar da sauran duwatsu masu daraja ba. Yana da sassauƙa da kansa, da fara'a, kuma da ƙarfin salo.

Ringungiyar Solitaire Diamond a matsayin Ringaran agementasashen da aka fi so

Idan aka ambaci kalmar alkawari, sai hankalinmu ya ringa bugawa kai tsaye. Kuma har zuwa lokacin da zoben alkawari ya tafi, zoben lu'u-lu'u tare da tsarin saiti na yau da kullun sune mafi kyawun lokaci. Tabbas, akwai manyan motocin dakon zoben talla wanda ke walwala a cikin shagunan duniya a cikin salo da saituna daban-daban, kamar su; zoben lu'u-lu'u na azurfa, zinariya mai launin rawaya, tashar, tashar mashaya, shimfiɗa, kayan gargajiya, zoben babban coci, da kuma wasu mutane. Amma zobe na lu'u-lu'u ya kasance mafi kyawun zaɓi don alkawari.

Tun lokacin da aka ƙaddamar da zoben kadaici na Tiffany a shekara ta 1886, zobban haɗin lu'u-lu'u sun tashi kuma sun faɗi tare da yanayin, amma zoben lu'u-lu'u na Solitaire ya ci gaba da kasancewa mai ƙarfi kuma mai ɗorewa koyaushe ─Ba fita daga salon ba ko kuma rage daraja. Kuma labari mai dadi shine, zoben lu'u lu'u wanda aka kwaikwaya yayi daidai da kowane. 

Solitaire Diamond Zobe a Hannun Amarya

Ta yaya al'amuran soyayya ke kaiwa ga Solitaire Diamond Zobe

Dangane da bayanan tarihi da NY Times, ringin lu'u-lu'u na kadaici ya tashi zuwa shahara bayan Archduke Maximilian na Ostiraliya ya gabatar da soyayya ga Mary of Burgundy, tare da zoben lu'u lu'u mai ban mamaki. An saita zoben lu'u-lu'u da kwakwalwan lu'u-lu'u a cikin siffar M.

A wata makarantar tunani, al'adar zobe za a iya gano ta tun shekarun baya, lokacin da masu kogo suka sanya zoben daga ciyawa don gabatar da da'awa ga abokan aurensu da kuma al'adar Misirawa lokacin da aka binne Misrawa da zoben azurfa da igiyar zinariya. , an nade shi a yatsa na uku a hannun hagu wanda yake da jijiya (Vena amoris; jijiyar soyayya) wacce ke haɗuwa da zuciya.

Koyaya, zuwan Tiffany zobe na kadaitaccen lu'u-lu'u a cikin 1886 ya ba zoben ɗaukar lu'u-lu'u sabon ma'ana da asali. Firayim din zobe na firaminista ya sami yanci daga zane na baya ta hanyar kafa lu'u lu'u lu'u mai ban sha'awa a saman daddaɗan ƙarfe mara kyau. Wannan daidaitaccen jigon ya zama gemstone a matsayin babban mahimmin hankali. Kafin wannan fasaha mai ban mamaki, zobba har zuwa yanzu ana nuna saitunan gemstone haɗe, don haka fitowar zoben lu'ulu'u mai ɗanɗano bai taɓa faruwa ba.

Solitaire Diamond Zobe

Saitunan Solitaire Daban Daban da Salo

Iri-iri shine yaji na rayuwa, kuma zoben dutsen lu'u-lu'u duk tabarau ne na "iri-iri." Yayin da salo irin na Tiffany; lu'u lu'u lu'u lu'u mai ban sha'awa wanda aka haɗe a cikin rukuni na ƙarfe kuma an haɗa shi tare da yara huɗu ko shida ─ ya kasance mai farantawa jama'a rai, akwai wasu saitunan solitaire kuma waɗanda suke na musamman kuma waɗanda suke da kyau a yadda suke. Anan ga wasu saitunan ban mamaki wadanda zasu tabbatar yatsunku suyi haske kamar taurari.

Classic Solitaire

Tsarin salo har yanzu yana nuna salon tiffany, saboda eh, yana da kayan gargajiya. A salo na lu'ulu'u na gargajiya fasalta lu'u lu'u lu'u lu'u lu'ulu'u tare da madaidaiciyar zagaye ko sarauniya da aka saita a kan madaurin ƙarfe mai tamani kuma an haɗa shi da ƙugu ko fika.

Classic tare da karkatarwa

Ga wasu matan, saitunan gargajiya masu sauƙi na iya haɗuwa da alamar "glam". Koyaya, zaku iya sanya juzu'i akan yanayin kaɗaɗɗiyar kafa don haɓaka ƙimar ta da darajarta. Kuna iya cimma wannan ta hanyar zaɓi wani nau'in lu'u-lu'u daban don lu'ulu'u mai mahimmanci. Kuna iya la'akari da lu'u lu'u mai siffar zuciya, Emerald, ko lu'ulu'u mai yanke pear.

Ma'aurata tare da Classic Solitaire Diamond Zobe

Saiti Halo

The Halo solitaire lu'u-lu'u fasali fasali na musamman na lu'u lu'u a matsakaiciyar hanya kusa da gemstone ta tsakiya tare da da'ira ko murabba'i azaman tushe. Saitin halo yana haɓaka dutsen tsakiya, yana mai da shi ya zama mafi girma kuma yana ƙaruwa da ƙarar zobe gabaɗaya. Shine mafi kyawun saiti don ƙananan lu'ulu'u.

Saitunan Musamman

Zobe na lu'ulu'u mai zaman kansa zai iya ficewa daga taron ba tare da rasa roƙon kadaici ba. Wannan zoben lu'u lu'u lu'u lu'u na kwaikwayo an saita shi a kan kambin sarauta tare da ƙaramin lu'ulu'u 18 wanda aka kwaɓa misali mai kyau. Zobe na kwarai kamar wannan ba kawai zai sa ku ji na musamman ba, amma zai satar da haske. 

Tsarin Dutse Uku

Saitin dutse uku ba saiti ne na gaskiya ba tunda ya haɗu da lu'ulu'u lu'u lu'u lu'u uku masu kyau waɗanda aka yanke a cikin kowane fasali ko zane. Duba misali wannan mai ban mamaki prinan sarauta uku sun yanka zoben lu'u-lu'u. An sanya duwatsun a haɗe tare, kuma an ba da rahoton wakiltar abubuwan da suka gabata, na yanzu da kuma nan gaba. Duwatsun suna iya zama girman su ɗaya, amma a mafi yawan saiti, tsakkiyar dutse galibi ya fi na duwatsun gefen girma. Zagaye da yankewar gimbiya sune sifofin da akafi amfani dasu don wannan saitin. 

Madawwami Band

Ulatedirƙirar Zinariya ta Dawwama ba saituna bane a ciki da na kanta; maimakon haka su salo ne na zoben lu'u lu'u wanda aka sanya a matsayin band don bukukuwan aure da sauran abubuwa na musamman kamar bukukuwan shekara, ranar soyayya, da ranar haihuwa. Sunan ya samo asali ne daga kasancewar "madawwami" na lu'ulu'u wanda ke zagaye bandin zobe. Ringsunƙun lu'u-lu'u na Solitaire sun haɗu da kyau tare da maɗaurai madawwami. Kuna iya sa shi azaman tari ko dabam. Ko dai ta wace hanya, kyalkyali, da fara'a za su fi kyan hasken wata da hasken rana. 

Simarancin Daidaitan Diamondawan Daɗaɗɗen ulatedirar

Tabbas, zoben lu'u-lu'u na har abada ne, kuma suna cin kuɗi mai yawa. Amma duk da cewa kusan abu ne mai wuya lu'u lu'u-lu'u da masu araha su kasance tare a cikin jumla guda, za ku iya samun duk abin da ke haskakawa ba tare da sadaukar da “hannu” da “ƙafarku” ba. An faɗi haka, maraba da zuwa kyakkyawa, mai son kuɗi, da kuma ceton dinari na duniya araha Solitaire lu'u-lu'u zobba. Amma da farko, gabatarwa yana cikin tsari.

Zoben lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u. Kodayake a zahiri ba daidai yake da lu'ulu'u na kwarai ba, sunzo kusa da yanayin taurin (8.3 akan sikelin Mohs idan aka kwatanta da 10 a sikelin Mohs) kuma a game da inganci. Dukansu suna kama da ido na zahiri, kuma kuna buƙatar kayan aiki na musamman don samun damar faɗi bambanci. Babban bambanci shine asalin dutse mai daraja da farashi, tunda lu'ulu'u na halitta yayi tsada har sau 100 fiye da waɗanda aka ƙaddara iri ɗaya masu inganci. 

Lu'ulu'u Mai Daɗi ana ƙera su a cikin dakin gwaje-gwaje ta amfani da abubuwa daban-daban na halitta kuma ana warke su don yin kamannin bayyanar ba tare da yin koyi da kaddarorin da halayen gemstones da ke faruwa ba. Lu'u lu'u-lu'u na roba da na simintin gyare-gyare galibi ana ɗauka cewa wake biyu ne a cikin kwafsa, amma a zahiri sun bambanta. Duk da yake dukansu an halicce su a cikin dakin gwaje-gwaje, sunadarai da kayan jikinsu sanduna daban. Lu'ulu'u na roba ya lulluɓe duk kaddarorin ingantaccen lu'u-lu'u, amma sifofin da aka ƙera ba su yi. Amma wannan baya sanya lu'ulu'u wanda aka kwaikwaya ya zama mai ƙarancin gani. Kuma da kyar zaka iya fada musu baya ga mahangar lura. 

Solitaire Diamond Zobe a Hannun fiɗa

Dalilai Don Zaɓin Ringawan Maɓallin Diamonda Diamondan Maɗaukaki na Solitaire

Baya ga bambance-bambancen da ke bayyane a kan farashin, da kuma gaskiyar cewa ba su da rikici 100%, dorewa kuma ba su da aikin tilas, akwai sanannun sanannu amma manyan dalilai da ya sa a zobe na lu'u-lu'u simulant zai iya ba ku ƙarin bango don kuɗin ku fiye da saman lu'ulu'u na halitta mai tsada. Amma har yanzu dole ne mu yarda da iyawar. Ba koyaushe bane ku fasa banki don lu'ulu'u ba saboda zaku iya samun ingantaccen yanki daidai da kasafin kuɗi. Amma wannan shine ƙarshen dutsen kankara.

Ya taɓa jin labarin 4 C mai alfarma;  wanda ke bayyana ingancin lu'ulu'u? Don sababbin sababbin lu'u-lu'u, 4 C's shine ƙa'idar da aka yarda da ita ta duniya wacce aka kafa ta GIA domin tantance ingancin kowane lu'u lu'u. Yana tsaye don launi, tsabta, yanke, da karat. Kuma tsammani menene? Lu'ulu'u wanda aka ƙera kamar lu'ulu'u wanda aka yiwa tsabtataccen Gems ya tabbatar da cewa ya kasance mil mil ne gaban lu'u-lu'u na halitta dangane da 4 C's. Shin za ku iya doke wannan! Bari muyi la'akari da yadda suke tarawa.

 • Launi: Aimar lu'u-lu'u da farashin ta dogara ne da yanayin launi. Kuma mafi rashin launi, mafi kyau. Ba kamar zobban lu'u-lu'u na halitta waɗanda ke riƙe da launi na mintina kaɗan saboda lahani na halitta ba, zoben lu'u lu'u lu'u-lu'u wanda ba shi da launi kamar yadda suka zo.
 • Tsabta: Idan kun sa zoben lu'u-lu'u, a zahiri kuna son shi ya kama haske da ƙyalli da walƙiya. Tare da zoben lu'ulu'u wanda aka lakafta shi, burin ku ya wuce kawowa. Akasin lu'u lu'u lu'u lu'u waɗanda gurɓatattun abubuwa daga tsarin halitta suka ɗanɗana su, zoben lu'u lu'u lu'u lu'u kamar na yau da kullun.
 • Yanke: Yankan ya sanya lu'u-lu'u, babu shakka, kuma zoben lu'u lu'u lu'ulu'u wanda aka ƙera shi ya sami kammala kuma yanke. Lu'ulu'u na halitta da wuya zai ba wa masu sana'a damar baje kolin gwanintar su, saboda dole ne su yi da asalin lu'ulu'u. Solulaniya zolayan zobe na lu'ulu'u, a gefe guda, yana ba da isasshen ɗaki don ƙira da ƙira. Da kuma aikin kere kere kamar wadanda Tsarkakakkun Garkuwa suka baje kolinsu simintin gyaran kafa na lu'u lu'u yana da wuya a musa. Daga oval zuwa gimbiya zuwa zuciya zuwa matashi zuwa marquise zuwa pear zuwa zagaye na zagaye, babu ƙarancin kyawawan yanke da zane.
 • Carat: Ba boyayye bane cewa karat tana da babban matsayi a ƙimar lu'ulu'u. Kyakkyawan zobe na lu'u lu'u lu'u lu'u lu'u na 1.0 5.000 mai kyau zai iya cin kusan € 10.000 zuwa € 2.0, yayin da ƙimar lu'ulu'u ta lu'u-lu'u ta ƙarar tsaka mai nauyin ƙimar 10.000 tana da at 20.000 zuwa € XNUMX a matsakaita. Yanzu wannan kyawawan kyawawan dinari ne. Amma ga yarjejeniyar; zaka iya siyan zoben lu'u lu'u mai inganci mai inganci don 'yan kadan daga kudin. Kuma mafi kyawun bangare? Babu wanda zai ga bambanci!

  Inda zaka sami Solitaire Diamond Zobe

  Siyayya don Solitaire Diamond Zobe

  Amsar cikakke zata kasance - daga shagunan kayan ado masu daraja. Akwai daskararrun dillalan dillalan lu'ulu'u na gaske da zaka iya saya daga. Abin da kawai za ku yi shi ne nemo otal ɗin da ya dace da kasafin ku, kuma voila - kuna da kanku zoben lu'u-lu'u mai walƙiya.

  Zoben lu'ulu'u mai ɗanɗano mai wakiltar wakilci ne na aji da kyau wanda ba ya mutu tare da yanayin. Darajar su madawwama ce kuma walƙiyarsu ba ta misaltuwa. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga, a kowane salon kuma tare da kowane kasafin kuɗi. Lineashin layi? Idan kasafin kudinku ba zai iya saukar da tsadar farashin zoben lu'ulu'u na halitta, yanzu kun san inda zaku nema.

  27 Ka'idodin Kasuwancin Zoben Diamondan Kundi

  Kyautattun Duwatsu masu daraja suna bayar da Zobbai na Solitaire 27 kamar namu Zoben Zoben da aka kwaikwaya, da namu Zoben Gemstone Na Gaskiya. Kuna iya siyan mafi yawan waɗannan kyawawan zoben ƙasa da $ 199 kuma fa'ida daga Jigilar Kaya ta Duniya da Garanti na Kwarin Baya na Kwana 100. Latsa hoton da ke ƙasa don siyayya namu 27 Daban-daban na Misali Diamond Solitaire da Gemstone Zobba.

  Solitaire Diamond Zobe